starryskyTH
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Starry Sky Fan club in thailand [Community]

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ

Go down 
haro_exia3
sakutaka
Ae+t@n
morino
northstar
iFON
ployvychan
seren
Yumi
piekai
Nuttopop
amadaRi
hanazakari
jinyoung
•AmaNe•
Kokoro
Ellina
miyaji-min
Chiaki
ziaziany
starryjuro
itoe
26 posters
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
itoe

itoe

ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeTue Jul 20, 2010 11:12 pm

ตอนนี้ การจะสร้างบ้านหลังนี้ขึ้นมาให้พวกเราอยู่ร่วมกันเหมือนเดิมนั้น จากการประชุมกันมาหลายวันในการเลือก
host นะคะ

หลังจาก ไปลองจิ้ม ๆ กันมาในเว็บให้บริการฟรี รวมถึง ด้วยว่ากลัวที่จะเจอประวัติศาสตร์ซ้ำรอยเดิมแล้วจะรู้สึกเศร้า
ขึ้นมาอีก ก็เลยหันเหความสนใจไปหาข้อมูล host ที่เสียสตางค์แทน

ขณะนี้ได้พิจารณามาโฮสต์หนึ่งคือ
จิ้มคะ
แล้ว แพ็คเก็ต ที่เลือกคือ Leek อยู่ที่ 720 บาท ต่อปีคะ ได้คุยกันแล้วพิจารณาว่าเริ่มต้นจะลองใช้แบบ leek ที่
6 เดือนคือจ่ายก่อน 360 บาท ถ้าการใช้แล้วค่อนข้างดีอาจมีการ ปรับแพ็คเก็ตขึ้นเป็นอีกขั้นค่ะ

ก็ไม่ได้อยากรบกวนทุกท่านนะคะ ทุกคนก็มีภาระหน้าที่ ความรับผิดชอบอยู่ จึงอยากจะเชิญชวนผู้ที่สมัครใจ มี
ทุนทรัพย์ เป็นDonate(บริจาค) เงินในการช่วยซื้อ Host กันนะคะ คนละเล็กคนละน้อยก็ได้ ไม่จำกัดคะ ถ้าไม่มี
ก็ไม่เป็นไรคะไม่มีว่ากันอยู่แล้วคะ

การโอนเงินเข้าบัญชี คนถือ บัญชีกลางคือ พี่โมรินะคะสำหรับเลขบัญชีจะตามมาทีหลังคะ

ใครมีข้อสงสัยอะไรถามได้คะ ตอนนี้มีรายนามคนบริจาคแล้วคือ
พี่โร่ พี่โมริ เซีย อิโตเอะ ยูนะซัง แนน มินซัง

มีใครเพิ่มเติมจากนี้ไหมคะ ส่วนที่ลงไปแล้วมีอะไร ผิดพลาดก็แจ้งได้คะ

---------------------------------------

เข้ามาเปลี่ยนแปลงนะ พอดี พี่เพิ่งได้เมล์จากทางเค้ามา

อ้างอิงจาก :
อ่ะพี่ให้เวลาหนูกับเพื่อนคิดดูดี ๆ ว่าเช่าราย 6 เดือนกับรายปีแบบไหนราคาถูกกว่ากัน

6 เดือน 360 + ค่าจดโดเมน 330 รวม 690
1 ปี 720 ให้สิทธิ์นักเรียนลดเหลือ 576 แถมฟรีโดเมน

สรุปว่า พี่ได้เลือกแบบ 1 ปีแล้ว อยู่ที่ 720 บาท ค่าโดเมน ฟรี จ้า
(เพราะคิดถึงความคุ้มและเงินที่เราเสียไปอ่ะนะ)
ยังไงก็ขออภัยมาณ.ที่นี้ เพราะตอนแรก คิดว่า หกเดือน เค้าก็คงแถมโดเมนให้ แต่ ไม่ใช่ ต้องเสียตังค์ค่าโดเมนเพิ่ม king

edit by starryjuro 07/21
ขึ้นไปข้างบน Go down
starryjuro
WorldAdmin
WorldAdmin
starryjuro

ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeTue Jul 20, 2010 11:44 pm

ใครที่สมัครใจ ขอให้ลงชื่อในกระทู้นี้นะจ๊ะ ส่วนรายละเอียดต่างๆ จะส่งให้ทางหลังไมค์จ๊ะ

ส่วนใครจะช่วยเท่าไหร่ ตามแต่ ประสงค์จ๊ะ Very Happy
https://starryskyth.thai-forum.net
ziaziany

ziaziany

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeTue Jul 20, 2010 11:49 pm

มาลงอีกทีค่ะ

ใครก็ตามนะคะ เท่าไหร่ก็ได้ ที่ใจศรัีทธา ค่ะ

บอกเหตุผลที่บริจาดก็ได้นะคะ เพราะเรื่องนี้ไม่ได้บังคับ
ของเซียก็คงเพราะว่าผูกพันกับบอร์ดน่ะค่ะ ยิ่งเข้าไปมีส่วนร่วมกับส่วนบริหารแล้วยิ่งเป็นมากค่ะ 555+
คงช่วยหารเรื่อยๆน่ะค่ะ คิดว่า...(ฮา)
คาดว่าได้ข้อสรุปขนาดนี้แล้วอีกไม่นานคงจะเห็นบ้านกลับมานะคะ

แก้ไขล่าสุดโดย ziaziany เมื่อ Tue Jul 20, 2010 11:59 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
http://crezia.exteen.com/
Chiaki

Chiaki

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeTue Jul 20, 2010 11:57 pm

มาลงชื่อร่วมบริจาคค่า
เหตุผลก็ไม่ต่างจากเซียซังนะคะ เห็นส่วนใหญ่ในบอร์ดจะเป็นเด็กๆวัยเรียนด้วย
เราก็ยังเรียนอยู่นะคะ แต่ก็ถือว่าโตกว่าส่วนใหญ่ ยังพอแบ่งส่วนมาร่วมด้วยได้ค่ะ
ขออภัยนะคะที่ไม่ค่อยได้โผล่มาเข้าประชุม งานเข้าอย่างรุ่นแรงเลยค่ะ (ปกติคนอื่นจะสอบมิดเทอม ของออมเป็นงานซะเยอะค่ะ T T)
starryjuro
WorldAdmin
WorldAdmin
starryjuro

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeWed Jul 21, 2010 12:00 am

บาทเดียวพี่ก็เอานะ ฮ่าๆ /// โดนซาโตรุ โบก pirat

เคาจริงจังกัน มาพูดเล่นอะไรในนี้เนี้ย โกเมงๆ Embarassed
https://starryskyth.thai-forum.net
miyaji-min

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeWed Jul 21, 2010 12:16 am

มารอจ่า่ยเงินแล้วนะคะ

เหตุผลที่มาบริจาค เพราะชอบค่ะ หนุ่มๆไม่ใช่ประเด็นหลัก แต่เป็นเพราะชอบสต๊าฟ และคนที่เคยได้คุยในบ้านหลังเก่า
ขอบคุณหนุ่มๆ ที่ทำให้ได้มาเจอกับทุกคนค่ะ

ปล. เช่าโฮสต์แบบเสียค่าบ้านเป็นสิ่งดีค่ะ มีปัญหาขึ้นมาเราจะได้มีที่ให้วีน ก๊ากกก
Ellina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeWed Jul 21, 2010 6:03 am

อยากช่วยอยู่ยังไม่ยืนยันนะคะ
มีปัญหาทางการโอนเงินเล็กน้อย เพราะทางบ้านเป็นคนดูแลเรื่องเงินทุกอย่าง
ฝากได้ แต่ตอนถอนนี่ลำบากมากค่ะ TTvTT
บัตร สมุดบัญชีทางบ้านเก็บหมด กรี๊ดดดดด
อาจจะต้องฝากเพื่อนไป เดี๋ยวดูอีกทีก่อนนะคะ
ถ้าโอเคจะมาแจ้งอีกครั้งค่าา

//ไปสอบละคะ โฮกกก
itoe

itoe

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeWed Jul 21, 2010 10:18 am

สอบสู้ ๆ คะวิซังจะไปอ่านหนังสือบ้างแล้วเหมือนกันคะ

ความจริงก็อยากรับเองคนเดียวอยู่เหมือนกันเพราะคิดว่า
อย่างไงก็เก็บได้ ตกเดือนละประมาณ 60 บาทเอง แต่
ก็คิดว่าบ้าบอเกินไป ยังขอเงินพ่อแม่อยู่เลยนี่ ก็เลย
บริจาคแต่พอดี ๆ นะคะ

ไม่ไปไรคะทุกคนที่มาถามนี้ ถามความสมัครใจเท่านั้นคะ
ไม่ได้บังคับ แค่ทุกคนกลับมาอยู่ด้วยกันได้ก็ดีใจมาก
แล้วคะ
Kokoro

Kokoro

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeWed Jul 21, 2010 10:20 am

มาลงชื่อร่วมบริจาคค่ะ Cool

ถึงแม้ช่วงหลังจะไม่ค่อยได้เข้ามาสักเท่าไร แต่เรารู้สึกผูกพันกับบ้านหลังนี้ค่ะ
วันไหนเหนื่อยๆ แค่เปิดเข้ามาดูสมาชิกคุยกันก็สดชื่นขึ้นแล้ว
และไม่อยากให้จุดเริ่มต้นของความทรงจำดีๆส่วนหนึ่งต้องหายไป

ก็เลยอยากจะช่วยเท่าที่ทำได้ค่ะ Embarassed

มีอะไรก็ pm หรือ ทวิตมาได้เสมอนะคะ จะพยายามเข้ามาเชคบ่อยๆค่า~
•AmaNe•

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeWed Jul 21, 2010 12:07 pm

ลงรายชื่ออีกคนค่ะ

ตอนบอร์ดเกิดปัญหาอะไรไม่ได้ช่วยอะไรด้วยเลยค่ะ อย่างน้อยอยากมีส่วนช่วยสักนิดนึงก็ยังดีค่ะ

jinyoung

jinyoung

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeWed Jul 21, 2010 12:11 pm

ลงชื่อช่วยด้วยคนค่า~

ถึงจะช่วยได้ไม่มากก็เถอะ จะบริจาคให้เท่าที่กำลังของเรานะค่ะ =w=

กำลังของเราอาจจะไม่มาก แต่ก็อยากช่วยค่ะ (^O^)/

แต่ถ้าโอนอาจจะช้าหน่อยเพราะต้องเสียเวลาในหลายๆ เรื่องน่ะค่ะ
http://my.dek-d.com/jinyoung
hanazakari

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeWed Jul 21, 2010 6:03 pm

ลงชื่อด้วยอีกคนค่า~
ถึงจะไม่มากแต่ก็อยากช่วยค่า
amadaRi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeWed Jul 21, 2010 8:42 pm

คุณนายโอกาโมโตะเขาบอกว่า "ธนาณัติหรือตั๋วแลกเงินก็รับ" นะ Razz
(นี้ก็มาป่วงกับกระทู้ซีเรียสอีกคน โทษนะจ๊ะ)
starryjuro
WorldAdmin
WorldAdmin
starryjuro

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeWed Jul 21, 2010 9:37 pm

amadaRi พิมพ์ว่า:
คุณนายโอกาโมโตะเขาบอกว่า "ธนาณัติหรือตั๋วแลกเงินก็รับ" นะ Razz
(นี้ก็มาป่วงกับกระทู้ซีเรียสอีกคน โทษนะจ๊ะ)

มาป่วนนี่ ออกเยอะหน่อยนะ ฮ่าๆ geek
ziaziany

ziaziany

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeWed Jul 21, 2010 9:40 pm

บอกตรงๆว่า ซาบซึ้งจังเลยค่ะ ทุกคนเต็มใจให้ความช่วยเหลืออย่างเต็มที่
กรี๊ซซซซ~~~ จริงๆเห็นด้วยอีกเรื่องคือ ตอนนี้ไม่ได้ชอบหนุ่มๆจนเข้าบอร์ดทุกวัน แต่อยากเข้าทุกวันเพราะจะได้เจอกับสมาชิกน่ารักๆ หลายๆคนแหละค่ะ <3
http://crezia.exteen.com/
starryjuro
WorldAdmin
WorldAdmin
starryjuro

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeWed Jul 21, 2010 11:10 pm

มีแก้ไขเล็กน้อย ยังไงก็ อ่านใหม่ด้วยน๊า ขออภัยจริงๆ เพราะการพูดคุยกับโฮส มีการอัพเดทอยู่เสมอ ยังไงก็ ช่วยเข้ามาส่องบอร์ดบ่อยๆด้วยนะจ๊ะ
Nuttopop

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeWed Jul 21, 2010 11:55 pm

มาลงชื่อร่วมบริจาคค่ะ What a Face
itoe

itoe

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeThu Jul 22, 2010 9:39 am

เอาอย่างงั้นก็ได้คะพี่โร่ ถูกกว่ากันเยอะ แต่ว่ากลายเป็นที่ให้
สำหรับรอบแรกไม่พอซะแล้ว งืม....
เดี๋ยวจะเก็บเงินใส่กระปุกไว้ทุกเดือนเลย

งั้นขอสรุปรายนามสมาชิกที่จะบริจาคแน่ชัดนะคะ
1. พี่โร่
2. พี่โมริ
3. น้องเซีย
4. อิโตเอะ
5. ยูนะซัง
ุ6. น้องแนน
ึ7. พี่มิน
8. ออมซัง
9. โคโคโร่ซัง
10. น้องอามาเนะ
11. จินยองซัง
12. มุกซัง
13. นัทซังคะ

เยอะแยะมากมายเลยทีเดียวคะ คิดเล่นๆนี้ตกคนละ
5 บาทต่อเดือน ฮะ ฮะ ยกเลิกเพราะเหตุขัดคล่อง
แก้ไข เพิ่มเติม แจ้งได้คะ

piekai

piekai

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeThu Jul 22, 2010 1:25 pm

เพิ่งตื่นนอนจากการสอบเมื่อวาน*ฮากกกก

บริจาคด้วยคนค่ะ!!~=w=/

เพิ่งมาเห็นบอร์ดตั้งเรื่องบริจาค เลยมาแจ้งลงชื่อด้วยคนค่ะ cheers
Yumi

Yumi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeThu Jul 22, 2010 1:39 pm

ตามมาลงชื่อร่วมบริจาคด้วยคนค่ะ Very Happy
starryjuro
WorldAdmin
WorldAdmin
starryjuro

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeThu Jul 22, 2010 2:28 pm

ไม่หรอกอิโตเอะ ที่ให้มาพออยู่นะ กระจายๆกันไป Surprised

อัพเดทช่วงเวลา 14:27 [07/22]

1. พี่โร่
2. พี่โมริ
3. น้องเซีย
4. อิโตเอะ
5. ยูนะซัง
ุ6. น้องแนน
7. มิน
8. ออมซัง
9. โคโคโร่ซัง
10. น้องอามาเนะ
11. จินยองซัง
12. มุกซัง
13. นัทซังคะ
14. น้องพาย
15. Yumiจัง
seren

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeThu Jul 22, 2010 6:01 pm

หลายวันนี้ไม่ได้เข้ามาเลย

มาลงชื่อรวมบริจาคด้วยค่ะ ^^

แต่จากนี้อีกซักเกือบๆ 2 อาทิตย์...ขอลาบอร์ดไปสอบมิดเทอมก่อนนะคะ รร.เราตอนนั้นโดนเลื่อนเปิด สอบก็เลยโดนเลื่อนให้ช้ากว่าที่อื่นไปด้วยน่ะค่ะ ^^;
starryjuro
WorldAdmin
WorldAdmin
starryjuro

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeThu Jul 22, 2010 7:17 pm

seren พิมพ์ว่า:
หลายวันนี้ไม่ได้เข้ามาเลย

มาลงชื่อรวมบริจาคด้วยค่ะ ^^

แต่จากนี้อีกซักเกือบๆ 2 อาทิตย์...ขอลาบอร์ดไปสอบมิดเทอมก่อนนะคะ รร.เราตอนนั้นโดนเลื่อนเปิด สอบก็เลยโดนเลื่อนให้ช้ากว่าที่อื่นไปด้วยน่ะค่ะ ^^;

รับทราบจ้า cheers สู้ๆกะการสอบนะจ๊ะ เซเรนจัง
Ellina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeFri Jul 23, 2010 7:56 am

อ๊ะ พี่พายบริจาค บริ๊งง //จ้องงงง
พี่พาย เค้าฝากไปด้วยได้มั้ยก๊าาา
//โดดเกาะพี่พาย
bounce bounce bounce bounce bounce
ployvychan

ployvychan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ   ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ Icon_minitimeFri Jul 23, 2010 2:40 pm

อยากจะบริจาคอยู่ค่ะ
แต่สมุดบัญชีคุณย่าเก็บไว้หมดเลย //แอบเอาไปโอนกลัวโดนว่า
ฝากคนอื่นบริจาคได้ไหมคะ?

ขอร่วมบริจาคสำหรับค่าปลูกบ้านคะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next