starryskyTH
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Starry Sky Fan club in thailand [Community]

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ

Go down 
marionette d.
nanakochan
miyaji-min
t4TsUk1
Yumi
Nuttopop
piekai
sakutaka
Orion
yuki
starryjuro
hanazakari
Ellina
Inne
haro_exia3
ElimZ
seren
jinyoung
iFON
northstar
Chiaki
ziaziany
26 posters
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
ziaziany

ziaziany

แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 1:43 am

พอดีเห็นว่า หลังจากที่โฮสต์บอร์ดเก่าถึงกาลอวสานไป แล้วมาเปิดบอร์ดชั่วคราวนี้ขึ้นมา
หลายๆคนที่มาสมัครสมาชิกก็มีทั้งชื่อเดิมแล้วก็ไม่ใช่ มีทั้งหน้าเก่าและหน้าใหม่
เลยอยากรู้น่ะค่ะว่าไผเป็นไผ ช่วยๆกันให้ข้อมูลหน่อยนะคะ

แบบที่ 1 หน้าเดิม และชื่อเดิม

แบบที่ 2 หน้าเก่า ชื่อใหม่ จริงๆส่วนใหญ่ชื่อใหม่ก็แนวๆเดิมแหละเนอะ แต่เผื่อบางคนอยากเปลี่ยนอาจจะไม่ใช่อันเดิมก็ได้
ใครเลือกข้อนี้รบกวนให้ข้อมูลด้วยนะคะว่า ชื่อเก่าคืออะไร ชื่อใหม่คืออะไร

ยกตัวอย่าง เอาตัวเองเนี่ยแหละไม่ต้องไปกระทบคนอื่น
อ้างอิงจาก :
zia(เก่า)>>ziaziany(ใหม่)

อะไรทำนองนี้นะคะ
ปล. ในบอร์ดที่ย้ายแ้ล้วก็จะกลับไปใช้ชื่อ zia แหละค่ะ (กระแดะเป็นครั้งคราวพอ 555+)

แบบที่ 3 ใหม่ถอดด้าม
ถ้าเป็นแบบนี้รบกวนแนะนำตัวสักเล็กน้อยนะคะ แบบว่า ชื่ออะไร บลอกมีมั้ย?(ถ้ามีก็แปะมาด้วยก็ดีนะคะ) ชอบใครในเกม Starry Sky (คิดว่าทุกคนที่สมัครก็คงจะรู้จักเกมนี้อยู่แล้วไม่ว่าจะเคยเล่นรึยังก็ตาม) อยากบอกอะไรมั้ย ฯลฯ ได้หมดค่ะ

ขอความร่วมมือเล็กน้อยนะคะ/ขอบคุณค่า~
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://crezia.exteen.com/
Chiaki

Chiaki

แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 2:37 am

น้องใหม่ถอดด้ามค่า ฮ่าๆ Laughing (ถอดยังไงก็ยังเป็นเงาะอยู่ดี ก้ากกกกก)
บอร์ดเดิมชื่อจิ๊กกี้ บอร์ดใหม่ก็คงยังใช้จิ๊กกี้อยู่ดีค่า หรือเปลี่ยนดีจะได้ไม่เบื่อไม่เลี่ยนกัน
ตอนอยู่ในบอร์ดชั่วคราวนี่จะมีสวมรอยเป็นหนุ่มสิบสองราศีด้วยเน่อ ฮ่าๆ ถ้าบอร์ดใหม่เล่นได้ก็อยากจะเล่นต่อ หุหุ What a Face
ข้างบนนี่เป็นแบบอย่างการตอบที่ไม่ดี กวนบาทาชาวบ้านเค้าเด็กๆอย่าเลียนแบบนะคะ tongue
เอาแบบข้างล่างนี่ดีกว่าจะได้อ่านกันง่ายๆ

แบบที่ 1 หน้าเดิม ชื่อเดิม Chiaki bounce bounce bounce
northstar

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 4:07 am

ก๊ากกกก อันนั้นถอดรูปแล้วค่ะจิอากิซัง 55

หน้าเดิมชื่อเดิมค่ะ northstar Very Happy

iFON

iFON

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 9:38 am

หน้าเดิมชื่อเดิมจ้า Embarassed
iFON
http://ameteru.exteen.com
jinyoung

jinyoung

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 11:35 am

ของเรา >w<+

แบบที่ 1 ชื่อเดิม หน้าเดิมๆ ชื่อนี้ใช้เกือบทุกที่! Jinyoung
http://my.dek-d.com/jinyoung
seren

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 12:56 pm

หน้าเดิมชื่อเดิมค่ะ : seren
ElimZ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 1:17 pm

น้องใหม่ถอดด้ามค่า
ชื่อ ElimZ ค่ะ เรียกว่ายิ้มก็ได้นะคะ

บล็อกก็ http://under-taker.exteen.com ค่ะ
แต่ว่าดองและอัพมั่วซั่วนะคะ....

ตอนนี้กำลังหลงรักคานาตะค่ะ แต่อุปสรรคเยอะเหลือหลาย (เศร้า...)

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ
haro_exia3

haro_exia3

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 2:42 pm

สวัสดีค่ะ

หน้าเดิมๆๆๆๆ ชื่อเดิมๆๆๆๆค่ะ
> <

affraid affraid
Inne

Inne

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 2:49 pm

ยังเป็น Inne เช่นเดิมค่ะ (。◕ฺ∀◕ฺ)ノ♫♬
http://innenilla.exteen.com/
Ellina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 4:43 pm

kookkik(เก่า) > Ellina (ใหม่) ก๊าา
แต่เดี่ยวพอย้ายบ้าน อาจจะกระแดะเปลี่ยนอีก 555+ //โดนตบ
(มิน่า ลืมล็อกอินบ่อย หลายชื่อ 55+) >3<

bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce bounce
hanazakari

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 7:17 pm

ยังคงชื่อเดิมค่ะ hanazakari
starryjuro
WorldAdmin
WorldAdmin
starryjuro

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 7:26 pm

hanazakari พิมพ์ว่า:
ยังคงชื่อเดิมค่ะ hanazakari

พี่ได้รับหลังไมค์แล้วนะ แต่ว่า รูปไม่ขึ้นจ๊ะ ถ้าไง ช่วยแจ้งรายละเอียดเป็นตัวอักษร หรือ ส่งมาที่อีเมล์พี่ก็ได้นะ แบบว่า หลังไมค์บอร์ดนี้มัน ป่วง! rabbit

พี่ก็ ชื่อเดิม เสียงเดิม ฮ่าๆ
https://starryskyth.thai-forum.net
yuki

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeTue Jul 27, 2010 10:11 pm

หน้าเดิมชื่อเดิมคะ Yuki-chan
Orion

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeWed Jul 28, 2010 7:33 pm

หน้าเดิมชื่อเดิม แต่ก็เหมือนหน้าใหม่ (เพราะไม่ค่อยได้เล่น lllorz)
Orion ค่ะ'w'
sakutaka

sakutaka

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeWed Jul 28, 2010 10:58 pm

แบบที่1 หน้าเดิม ชื่อเดิม แถมยังใช้รูปประจำตัวอันเดิมอีกต่างหากค่ะ(ฮา) sakutakaค่ะ
เรียกสั้นๆว่าซากุ แต่จะเอาให้สั้นอีกก็เรียกว่าซา...เอร๊ยยยจะเอาสั้นไปไหนเนี่ย-_-"

บล็อก : kindan-no-soy.exteen.comอันนี้เป็นบล็อกที่รวมหัวทำกับเพื่อนๆค่ะ อาจจะร้างไปซักนิดเพราะไม่ว่างอัพกัน
หนุ่มSSที่ชอบ...ตอนแรกบอกว่าชอบสึบาสะกับสึสึยะ...แต่ตอนนี้เริ่มโอนเอียงไปหาฮายาโตะ...โฮกกกกก(โดนโมริซังเตะเสย)

เอ๋???อันนี้สมาชิกเก่าไม่ต้องบอกหรอ??เอ๋เอ๋ affraid ...(ฮา)สาธยายไปเสียเยอะ
piekai

piekai

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeThu Jul 29, 2010 7:52 pm

ยังคงชื่อเดืมค่ะ แบบที่1 piekai =w=~

//แต่รูปก็แอบเปลี่ยนเป็นบุโจว*ฮา
Nuttopop

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeThu Jul 29, 2010 8:15 pm

หน้าเดิมชื่อเดิมค่ะ I love you I love you
Yumi

Yumi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeFri Jul 30, 2010 6:18 pm

ใช้ชื่อเดิมค่ะ : Yumi (^ ^)/
t4TsUk1

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeFri Jul 30, 2010 9:56 pm

แบบ1 ชื่อเดิม คนเดิม และยังรักคานาตะเหมือนเดิม (อร๊ายย เขิน)
miyaji-min

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeFri Jul 30, 2010 10:47 pm

มาตอบช้าไปไหน...แต่ก็มาตอบแล้วนะคะ เห่ะๆ

micnmin(เก่า)>>> miyaji-min(ใหม่)

จริงแล้วตอนแรกที่บอร์ดเก่าที่ล่มไป ตอนตั้งไอดีนึ่คิดหนักจริงๆไม่รู้จะใช้อะไร เลยใช้ชื่อเมล์ซะเลย(ชอบมิกกี้เมาส์น่ะค่ะเห่ะๆ)
พอมาบอร์ดชั่วคราวนี่เลย เปลี่ยนซะเลย เพราะว่ามั่นใจแล้วว่า มิจจี้นั้นโดน เอิ๊กๆ What a Face

แก้ไขล่าสุดโดย miyaji-min เมื่อ Sat Jul 31, 2010 6:27 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
Chiaki

Chiaki

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeSat Jul 31, 2010 1:31 am

ขอนอกเรื่องสักโพสเน่อ Shocked
มินซัง คิดถึงจังเลยค่า กระโดดกอดหมับ bounce bounce bounce ไม่ได้คุยกันเกือบเดือนเลย คักๆ
เอาภาพไซโต้คุงถูกแย่งกับข้าวในภาคใหม่จ่ายเป็นดอกเบี้ยแทนช่วงที่ไม่เจอกันนะคะ อุอุ
สินค้ากูดทั้งหลายออกเพียบเลยทั้งฮาคุโอคิทั้งสึตะสึกะ โฮก cyclops
miyaji-min

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeSat Jul 31, 2010 2:41 am

หวัดดีจ้า จิอากิจัง ขอบคุณสำหรับภาพนะคะ คิดถึงจิอากิจังเหมือนกันค่ะ
อีกแป๊บพี่โร่คงทำบ้านเสร็จแล้ว คงได้คุยกันบ่อยขึ้นนะคะ
ภาพนั้น...จะฆ่าน้องเฮย์ทิ้งซะแล้วหรือเปล่า?(ใช่น้องเฮย์หรือเปล่า???) ตาขวางเชียว ฮ่าๆ albino
ออกกันเข้าไปค่ะของ แต่ตอนนี้ถังแตกอยู่ ไม่มีสิทธิ์อยากได้อะไรทั้งนั้น ฮ่าๆ

:::Edit:::
อีดิทเอาแล้วกันเนอะ จะได้ไม่พากระทู้ออกทะเล clown
ก็ว่าแล้วว่าน่าจะเป็นนายเอกคนใหม่ แห่ะๆ ช่างกล้า...แย่งของกินฮาจิเมะเชียวหรือ?? น่ารักๆ
ขอบคุณทุกข้อมูลนะคะ อยากได้ฟิกเกอร์จัง~~~~

v
v
v

แก้ไขล่าสุดโดย miyaji-min เมื่อ Sat Jul 31, 2010 6:28 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
Chiaki

Chiaki

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeSat Jul 31, 2010 11:17 am

ไม่ใช่เน่อ อีกคนที่โดนเขม่นอยู่คือหนุ่มใหม่ที่พึ่งมีบทในภาคใหม่จ้า (เค้าเป็นนายเอกล่ะ ฮะๆ)
ลองเข้าไปดูในเว็บหลักภาคเรเมได้ค่ะ มีซีจีใหม่ๆออกมาให้ชมแล้วด้วย drunken
พี่โร่สู้เค้าน้า bounce
northstar

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeSat Jul 31, 2010 2:19 pm

น้องริวจะมีฉากกับหนุ่มๆทุกคนในชินเซ็นค่ะ Laughing

และ >> นางเอก (ที่หลายคนไม่อยากให้มี ฮ่าๆ)

จำหนุ่มๆในปฏิทินฮาคุ 2010 ได้มั้ยคะ
.. นั่นแหละ เค้าจะเอามาทำฟิกเกอร์ affraid กำหนดออกปีหน้า

http://www.movic.jp/info/hakuouki_f/index.html

สต๊าฟมูวิคเค้าเรียกว่า "ชุดออกศึก" (合戦ver)

กำหนดออก 3 คน ได้แก่ 土方/沖田/斎藤 อีก 3 คนยังไม่ประกาศว่าจะมีหรือไม่

ตย. ยังไม่ลงสี

เครดิต บล็อคโอโตเมท + มูวิค + jugem

หนุ่มๆสตาร์ของเราก็ไม่แพ้กันเนอะ ขยันออกจังเลย (ทำไมต้องเป็นตอนนี้ ไม่มีตัง T_T)

ปล. อ๊ะ.. นี่กระทู้แนะนำตัวนี่นา - -;;

แก้ไขล่าสุดโดย northstar เมื่อ Sat Jul 31, 2010 3:44 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
nanakochan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ   แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ Icon_minitimeSat Jul 31, 2010 3:15 pm

หวาๆ....ติดภารกิจเพิ่งจะว่างมา....(รู้สึกตัวเองตามข่างช้าจริงๆ...)

หน้าเดิมชื่อเดิมค่า~bounce
nanakochan

แบบสำรวจเกี่ยวกับสมาชิกค่ะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next