starryskyTH
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Starry Sky Fan club in thailand [Community]

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

สุมหัวชั่วคราว

Go down 
iFON
Yuna*
junchan2406
kotori
Kokoro
marionette d.
taika na na
miyaji-min
northstar
sakutaka
hiharaki
Nuttopop
jinyoung
morino
ployvychan
•AmaNe•
hanazakari
Chiaki
starryjuro
Ellina
itoe
piekai
Inne
ziaziany
28 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next
ผู้ตั้งข้อความ
•AmaNe•

สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSat Jul 17, 2010 6:43 pm

คิดถึงทุกคนมากๆค่า >< // งงๆเล็กน้อยไม่รู้เรื่องเลย อาศัยตามพี่อิโตเอะกลับมาแฮะๆ

นั่นสิคะ คุณรูมเมท ไหนจะทั้งร.ร หายไปเลยแง แบบนี้จะสร้างกันใหม่มั้ยคะนี่ ;w; ระดมทุนสร้างหอใหม่ ฮรี่
สงสัยคงได้พานักเรียนใหม่มาสมัครกันด้วย เพราะจำที่พิมพ์ไว้เดิมไม่ได้ ซะงั้นล่ะค่ะ เห่อๆ

เสียดายข้อมูลโอโตเมะเกมส์ด้วย ที่แต่ละคนรีวิวไว้ด้วยแงๆ นั่นมันขุมทรัพย์เชียวนะ!
//แอบกรี๊ดคอร์ด้าออกแล้วเหรอคะ ไม่ได้เหยียบร้านการ์ตูนมาเกือบปี ออกแล้วเหรอคะเนี่ย ต้องไปซื้อมาเก็บไว้แล้ว >< จริงๆเล่ม 10 ออกมาก็ซื้อเก็บไว้แต่ยังหาเวลาอ่านไม่ได้เลย ฮือๆ

ซับเซียซังอยากเห็นจัง เกิดตอนนี้ก็ได้นะคะ อยากรู้จักฮา

ขึ้นไปข้างบน Go down
itoe

itoe

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSat Jul 17, 2010 6:45 pm

ทำไมตอบไม่ใช่ไปจนจะหมดทุกหัวข้อแล้วแต่
ว่าจดหมายยังเข้ามาเรื่อย ๆ คะ
starryjuro
WorldAdmin
WorldAdmin
starryjuro

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSat Jul 17, 2010 6:50 pm

เข้าไปแก้ตรง profile ละนะ ลองเข้าไปดู

อืม ใครจำชื่อกรุ๊ปได้บ้างหว่า ฮ่าๆ ตั้งเอง ดันลืม albino
https://starryskyth.thai-forum.net
itoe

itoe

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSat Jul 17, 2010 6:55 pm

กรุ๊ปอะไรหรือคะ
spring
summer
autumn
winter
sweet season
bitter season

หรือ ว่า
SStar
Star
moon
Constellation
Admin World
modurator Starry sky

ก็แก้ที่ profile ไม่ใช่ จนเปลี่ยนเป็นไม่ใช่่ทั้งหมด
แล้วก็ยังเข้ามาอยู่ดี เดี๋ยวลองงมใหม่

แก้ไขล่าสุดโดย oeti เมื่อ Sat Jul 17, 2010 8:26 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Chiaki

Chiaki

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSat Jul 17, 2010 7:05 pm

ตามนี้ค่ะ
เตือนเมื่อมีผู้ตอบเสมอ
Display a notification when new replies are written

สองอันนี้กดเป็น ไม่ใช่ ค่ะ
จะให้ดีลองกดตรงมุมขวาล่างในหน้าฟอรั่มที่บอกว่าเลิกเฝ้าดูอ่ะค่ะ
ลองดูนะคะ Laughing
morino

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSat Jul 17, 2010 8:07 pm

ว่าแต่ พี่โณ่ว่าไง เสียตังค์ไหม 15 ดอลต่อปี (ฮา)
starryjuro
WorldAdmin
WorldAdmin
starryjuro

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSat Jul 17, 2010 8:23 pm

morino พิมพ์ว่า:
ว่าแต่ พี่โณ่ว่าไง เสียตังค์ไหม 15 ดอลต่อปี (ฮา)

ไม่ไหว ถ้าบริจาคสิ สู้ได้อยู่ เอาเป็นว่า หาบอร์ดอื่นต่อไป ที่เริ่ดกว่านี้ (ทางที่ดี พี่ไอพีบี จงรีบกลับมาโดยเร็วเถิด) Crying or Very sad
https://starryskyth.thai-forum.net
morino

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSat Jul 17, 2010 8:25 pm

ร่วมบริจากนะโมริได้นะ
เพราะเมื่อก่อนโมริใช้ อิวิขั่นพลัส ก็โอเคในระดับนึง
แต่ปัจจถุบันในโฮสเสียตังค์ แค่ปีละ 300 บาทอะนะคะ
แต่มันเป็นโฮสร่วมกันพี่บอร์ด...

jinyoung

jinyoung

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSat Jul 17, 2010 9:38 pm

เอโต... (ทำหน้าใสซื่อมันเด็กใหม่ยังซิงๆ 55+)

มารายงานตัวค่า จินยองเจ้าเก่ารายเดิม รสชาติเหมือนเดิม (ฮา)

ตอนแรกก็ยังงงๆ อยู่แต่ก็จะพยายามนะ
http://my.dek-d.com/jinyoung
Nuttopop

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSat Jul 17, 2010 9:43 pm

เข้ามาสุมหัวด้วยคนค่ะ!

คิดถึงบอร์ดเก่าจัง T T"
hiharaki

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSat Jul 17, 2010 10:36 pm

เข้ามาตามลิงค์ที่เซียซังหลังไมค์มาให้คะ
ขอบคุณนะคะ Embarassed

มุกว่าถ้ายอมจ่ายสิบห้าดอลต่อปี เพื่อนๆสมาชิกทุกคนจะยอมมั้ย
แบบ รวบรวมกัน เหมือนที่หลายๆบอร์ดทำกัน
แต่กลัวจะมีปัญหาว่า พอหลังๆ ก็จะเริ่มไม่ช่วยกันในส่วนของค่าใช้จ่ายนะสิ

แต่เสียดายทุกกระทู้ของทุกคนเลยคะ
ทุกคนตั้งใจอัพ ตั้งใจโพสต์ขนาดนั้น

เอาไงดี สุมหัวกันเถอะ
ziaziany

ziaziany

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSat Jul 17, 2010 10:38 pm

เฮ้~~ กอดมุกซัง
คาดว่าคงอยู่ระหว่างตัดสินใจหลายๆอย่างน่ะค่ะ

ยังรอการตอบรับจากสมาชิกอยู่อีกหลายคนค่ะ
http://crezia.exteen.com/
hiharaki

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSat Jul 17, 2010 10:41 pm

นั่นสิคะ เท่าที่เห็นยังต้องใช้เวลารวมตัวทุกคนอีกเนอะ
วันนี้ส่งข่าวหลังไมค์ไปยอกเพื่อนบ้างแล้ว แต่เห็นเงียบๆกัน
สงสัยไม่เข้าเอ็กส์ทีนแหงมๆ silent
sakutaka

sakutaka

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSat Jul 17, 2010 10:53 pm

ตามมาแอบอยู่ในซอกหลืบของบอร์ดด้วยคนค่ะ(ให้อารมณ์แบบปรสิตัยงไงก็ไม่รู้)

มาช่วยร่วมแรงร่วมใจกันอีกแรง ไฟท์โตะ!!!

บอร์ดสตาร์รี่สกายของพวกเราเป็นบอร์ดที่อบอุ่นที่สุดในโลก!!!

(ซากุโหมดไฟลุกโชน) sunny
ziaziany

ziaziany

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSat Jul 17, 2010 10:55 pm

sakutaka พิมพ์ว่า:
ตามมาแอบอยู่ในซอกหลืบของบอร์ดด้วยคนค่ะ(ให้อารมณ์แบบปรสิตัยงไงก็ไม่รู้)

มาช่วยร่วมแรงร่วมใจกันอีกแรง ไฟท์โตะ!!!

บอร์ดสตาร์รี่สกายของพวกเราเป็นบอร์ดที่อบอุ่นที่สุดในโลก!!!

(ซากุโหมดไฟลุกโชน) sunny

ขอบคุณมากๆนะคะ ดีใจจังเลย ใช่จริงๆด้วย
ตอนส่งไปก็ไม่แน่ใจเหมือนกันน่ะค่ะ ทำให้ตกใจรึเปล่าคะ จู่ๆมีใครก็ไม่รู้ ems มา (แต่ถ้าตกใจจริงคงตกใตที่บอร์ดล่มมากกว่าเนอะ)
northstar

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSun Jul 18, 2010 12:25 am

มาแล้วจ้ะ ซะดึกเชียว 55

แอบงงนะ ตอนแรกหาปุ่มรีพลายไม่เจอ tongue
miyaji-min

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSun Jul 18, 2010 12:27 am

โอ้วดาวซัง ดีใจที่ได้เจออีกค่ะ (คุยเจอบ่อยในฮาคุฯ เลยจำได้ แห่ะๆ)
ปล. ดีใจที่เจอคนอื่นๆ ด้วยนะคะ farao
ziaziany

ziaziany

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSun Jul 18, 2010 1:14 am

แอบเอารูป (ที่ไม่เกี่ยวเลย) มาคั่นรายการ
ความจริงคือ วันนี้ไม่ได้วาดรูปเลย ทั้งที่กลับมาบ้านแล้วกะว่า จะต้องวาดให้ได้....
พอดีวันนี้สนุกกับการงมสมาชิกทั้งวัน เลยอดวาด ดึกชักไม่ไหวเลยต้องออกมาปล่อยพลัง

สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Newstyle

ใส่ข้อความให้เข้ากับเหตุการณ์ปัจจุบันไปงั้นเอง 555+ (ไอ้ฟ้าๆนั่นก็เอามาปิดทับตรงที่วาดหัวเบี้ยว)

รู้สึกว่าปรับบสไตล์ใหม่อีกแล้ว สารภาพว่าแอบพยายามลงสีให้เป็บแบบแนวคล้ายๆ อ.คาสุอากิค่ะ (เลียนแบบนิดนึง) แต่ไม่ได้สักกระผีกของอาจารย์ 555+
ชอบสีผมออริตัวนี้ เอาไปสร้างออริใหม่ดีกว่า ฮา... เป็นกำลังใจให้นะคะ ทุกๆคน
miyaji-min

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSun Jul 18, 2010 1:34 am

ฮืออออ คิดถึงฝีมือการวาดของเซียจังด้วยหละ (ทำเหมือนไม่ได้ดูมาร้อยชาติ ฮ่าๆ)
สวยอีกแล้วววว ฝึกฝนเข้าๆ เดี๋ยวก็ลงสีได้เิลิศเหมือนอ.เค้าเองหละ
เป็นกำลังใจให้ทุกคนด้วย เหมือนกันนนน
northstar

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSun Jul 18, 2010 1:37 am

ผมสวยค่ะ ^^

แต่คิดยังไงถึงเป็นสีม่วงล่ะคะเซียซัง Very Happy
taika na na

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSun Jul 18, 2010 2:49 am

มารายงานตัวที่บอร์ดชั่วคราวค่ะ ขอบคุณอิโตเอะซังมากเลยนะคะที่อุส่าไปตาม
คิดถึงบอร์ดเก่าจังเลยค่ะ T ^ T
ตอนแรกใจหายวาบเลย เข้า exteen พี่จูโร่ทุกวันเพื่อมีข่าวออกมา

มีหัวข้อเกมไกด์ดี ๆ แล้วยังบอร์ดแฟนอาร์ตอิก โฮฮฮฮฮฮ

แต่พอมาถึงจะรูปเซียซัง ยังวาดสวยไม่เปลี่ยนแปลงเลยนะคะ หิหิ

ยังหาจังหวะ p-chat กับเซียซังไม่ได้เลย
•AmaNe•

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSun Jul 18, 2010 10:10 am

taika na na พิมพ์ว่า:

ยังหาจังหวะ p-chat กับเซียซังไม่ได้เลย

P-chat เหรอคะ--? What a Face อยากวาดด้วยจัง 55+//เกี่ยวอะไรกับเขานี่
เรามีบอร์ด P-chat ที่สมัครทิ้งไว้วาดเล่นนานล่ะ จะว่าไปก็ไม่ได้วาดนานแล้ว

ชอบใจออริของเซียซังตัวนี้มากๆเลยค่า เนื่องจากตอนนี้เสปคกำลังเป็นผู้ชายผมม่วง คริ คริ Embarassed
ลงสี+วาดสวยขึ้นด้วยล่ะ! เซียซังสุดยอด ><b
jinyoung

jinyoung

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSun Jul 18, 2010 12:38 pm

คิดถึงงานดีๆ ของเซียซังจังเลย~

เราชอบหนุ่มหัวโทนสีม่วงนะค่ะ (ชอบไปหมดล่ะเธอ)
เหมือนฝีมือพัฒนาขึ้นไปจากเดิมอีกแล้วสินะนี่!

สวยอยู่แล้ว แล้วสวยกว่าเดิมอีก แอร๊ยยยยย~
http://my.dek-d.com/jinyoung

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSun Jul 18, 2010 12:45 pm

ยูโกะ รายงานตัวค่าาา;[];
ไม่คิดว่าไม่ได้ข้าบอร์ดสองอาทิตย์(??)
บอร์ดจะล่มสลายไปอย่างสมบูรณ์....(ปากเสีย)

อ่าแต่พอมาเปิดปุบเจอ งานของเซียซัง...!(อ่านข้ามมา..)
สารภาพว่าจำ ลายเส้นไม่ค่อยได้แต่จำวิธีการแปะตรงจุดฟ้าๆ(?)สีได้นะค่ะ
สไตล์เปลี่ยนสินะค่ะ Smile ยูรู้สึกว่าดูเป็นผู้ใหญ่มากขึ้นเลยนะค่ะ แหะๆ
ทางนี้ไม่ได้วาดรูปเลย ไว้ว่างๆอยากจะมาแปะรูปมั้งนะค่ะ
อ่อ!!
ก็ขอบคุณเซียซังกับอามาเนะซังที่ส่งเมลล์และแจ้งข่าวที่สิงชั่วคราวให้ยูนะค่ะ
สารภาพผิดว่าช่วงนี้จะไม่ค่อยได้เข้า...ไม่แน่ใจว่าจะมาเข้าอีกทีเมื่อไหร่นะค่ะ

สุดท้ายนี่ คิดถึงทุกคนนะค่ะ>< ไม่ว่าทุกคนจะคิดถึงยูไหมก็ตาม(อ่าหรือว่าลืมยูไปแล้ว...//เพ้อ)

starryjuro
WorldAdmin
WorldAdmin
starryjuro

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สุมหัวชั่วคราว   สุมหัวชั่วคราว - Page 3 Icon_minitimeSun Jul 18, 2010 3:23 pm

Embarassed กรี๊ดๆ หนุ่มหัวม่วงโดนใจอย่างแรง รู้สึกหนุ่มหัวม่วงจะเยะนะ ซาโตรุก็ม่วง พี่ซาโตชิ ก็ม่วง ฮ่าๆ

ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนตัดสินใจเลือกบอร์ดใหม่อยู่จ้า บางที อาจจะใช้บริการแบบ เสียตังค์นะ โฮก~
Sad

สุมหัวชั่วคราว
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 3 จาก 6ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next